Dây nhảy quang multi-mode OM2, OM3, OM4 và những thông tin cần biết

Còn hàng

Liên hệ

Quý khách hàng sẽ vô cùng ngạc nhiên với những ưu điểm tuyệt vời của dây nhảy quang Multimode đã ứng dụng các công nghệ hiện đại vào đời sống con người. Bài viết dưới đây chúng tôi xin giới thiệu với khách hàng những thông tin cần biết về sản phẩm dây nhảy quang multi-mode 1. Vậy dây nhảy quang multi-mode là gì? Đây là một đoạn của cáp quang Multi-mode MM 50/125, MM 62.5/125um (đa mốt) với cấu tạo màu cam. Có 2 cách phân chia loại dây này , với loại sợi đơn là Simplex và sợi đôi là Duplex. Cả 2 loại này đều được hỗ trợ sẵn các đầu kết nối cáp quang như SC,LC hay FC và ST phục vụ những mục đích sử dụng riêng. Các đầu nối tiếp xúc dạng UPC hay APC. Với những nhu cầu riêng mà khách hàng có thể chọn cho mình những dây dài khác nhau như 3m,5m,10m ,50m,… Xem thêm một số bài viết: a.Các loại dây nhảy quang Duplex b. Dây nhảy quang multi-mode chính hãng 2. Một số loại dây nhảy quang multi-mode thông dụng hiện này trên thị trường hiện nay Có vô số loại dây nhảy quang được khách hàng tin dùng lựa chọn, có thể kể đến một số loại sau. - Dây nhảy quang Multimode OM3 LC/PC - SC/PC. - Dây nhảy quang Multimode MT-RJ/PC - MT-RJ/PC - Dây nhảy quang Multimode ST/PC - ST/PC OM3 …... Với những thông số suy giảm tín hiệu cho phép nhỏ hơn 0,2 dB cùng bước sóng từ 800 đến 1000nm đảm bảo tín hiệu được truyền đi nhanh nhất, rõ nét nhất.Sản phẩm có khả năng chịu lực khá tốt, nên dễ dàng sử dụng và an toàn khi dùng. 3. Đặc điểm của dây nhảy quang OM3, OM4 Các Dây nhảy quang multimode OM3, OM4 Duplex 3M, 5M, 10M, 15M, 20M được thiết kế với đường kính siêu nhỏ từ: 0.9, 2.0, 3.0mm. Hai đầu của dây nhảy quang đã có gắn sẵn các đầu nối cáp quang ở dạng PC, UPC, APC và ở chuẩn: LC, LC. Dây cáp Multimode có một lõi thủy tinh có đường kính lớn hơn so với các loại cáp singlemode và thường được sử dụng cho các khoảng cách ngắn hơn và / hoặc tốc độ thấp hơn và hoạt động từ các nguồn ánh sáng ít tốn kém. Ánh sáng được gửi thông qua cáp đa có thể được điều khiển bởi một đèn LED hoặc laser hoạt động ở 850 hay bước sóng 1300nm. Mỗi loại dây nhảy quang thường sẽ có những đặc điểm khác nhau, để tiện cho quá trình lựa chọn và lắp đặt, dây nhảy quang được phân thành các loại: Dây nhảy quang sợi đơn (simplex) Dây nhảy quang sợi đôi (duplex). Ngoài ra còn có dây nhảy quang 12 sợi, 24 sợi và 48 sợi 4. Thông số kỹ thuật : Dây nhảy quang multimode thường là màu cam (OM1 hoặc OM2), Aqua (OM3) hoặc Violet (OM4) (mặc dù chúng ta có thể làm cho họ trong các màu sắc khác) và sợi là 3.0mm đường kính cho ST, SC, và FC, còn 2.0mm nếu cáp có đầu LC hoặc MTRJ. với lớp vỏ PVC hoặc chống cháy (LSZH) được sản xuất trên dây truyền công nghệ hiện đại. 5. Nhu cầu sử dụng dây nhảy quang hiện nay Với những nhu cầu riêng mà khách hàng có thể lựa chọn cho mình những sản phẩm thích hợp nhất. Với những thông tin hữu ích mà chúng tôi cũng cấp, mong rằng khách hàng có thể lựa chọn cho mình loại dây nhảy quang phù hợp với nhu cầu. Bên cạnh đó, nếu khách hàng có nhu cầu đặt hàng dây nhảy quang multi-mode với độ dài ngắn khác nhau thì hãy liên hệ ngay với chúng tôi để được tư vấn hợp lí. Chúng tôi sẽ giải quyết mọi thắc mắc của khách hàng, phục vụ tận tình nhất. Chúng tôi cam đoan mang lại cho khách hàng những sản phẩm uy tín, chất lượng cao, nguồn gốc xuất xứ rõ ràng. Trên đây là một vài thông tin cơ bản về dây nhảy quang multimode, để biết thêm thông tin cụ thể về loại sản phẩm này, hãy liên hệ với chúng tôi nhé. Công ty Viễn Thông Tuấn Linh Số 15 Hoàng Đạo Thành, Kim Giang, Thanh Xuân, Hà Nội Số điện thoại: 0904.990022 - 04.2242.5522 Facebook: https://www.facebook.com/ctytuanlinh Email: tuanlinhpc44@gmail.com

Quý khách hàng sẽ vô cùng ngạc nhiên với những ưu điểm tuyệt vời của dây nhảy quang Multimode đã ứng dụng các công nghệ hiện đại vào đời sống con người. Bài viết dưới đây chúng tôi xin giới thiệu với khách hàng những thông tin cần biết về sản phẩm dây nhảy quang multi-mode

1. Vậy dây nhảy quang multi-mode là gì?

Đây là một đoạn của cáp quang Multi-mode MM 50/125, MM 62.5/125um (đa mốt) với cấu tạo màu cam. Có 2 cách phân chia loại dây này , với loại sợi đơn là Simplex và sợi đôi là Duplex. Cả 2 loại này đều được hỗ trợ sẵn các đầu kết nối cáp quang như SC,LC hay FC và ST phục vụ những mục đích sử dụng riêng. Các đầu nối tiếp xúc dạng UPC hay APC. Với những nhu cầu riêng mà khách hàng có thể chọn cho mình những dây dài khác nhau như 3m,5m,10m ,50m,…

Xem thêm một số bài viết:
a.Các loại dây nhảy quang Duplex
b.Dây nhảy quang multi-mode chính hãng

 

2. Một số loại dây nhảy quang multi-mode thông dụng hiện này trên thị trường hiện nay
Có vô số loại dây nhảy quang được khách hàng tin dùng lựa chọn, có thể kể đến một số loại sau.

 - Dây nhảy quang Multimode OM3 LC/PC - SC/PC.

- Dây nhảy quang Multimode MT-RJ/PC - MT-RJ/PC

- Dây nhảy quang Multimode ST/PC - ST/PC OM3

…...

Với những thông số suy giảm tín hiệu cho phép nhỏ hơn 0,2 dB cùng bước sóng từ 800 đến 1000nm đảm bảo tín hiệu được truyền đi nhanh nhất, rõ nét nhất.Sản phẩm có khả năng chịu lực khá tốt, nên dễ dàng sử dụng và an toàn khi dùng.

3. Đặc điểm của dây nhảy quang OM3, OM4
Các Dây nhảy quang multimode OM3, OM4 Duplex 3M, 5M, 10M, 15M, 20M  được thiết kế với đường kính siêu nhỏ từ: 0.9, 2.0, 3.0mm. Hai đầu của dây nhảy quang đã có gắn sẵn các đầu nối cáp quang ở dạng PC, UPC, APC và ở chuẩn: LC, LC. Dây cáp Multimode có một lõi thủy tinh có đường kính lớn hơn so với các loại cáp singlemode và thường được sử dụng cho các khoảng cách ngắn hơn và / hoặc tốc độ thấp hơn và hoạt động từ các nguồn ánh sáng ít tốn kém. Ánh sáng được gửi thông qua cáp đa có thể được điều khiển bởi một đèn LED hoặc laser hoạt động ở 850 hay bước sóng 1300nm.
Mỗi loại dây nhảy quang thường sẽ có những đặc điểm khác nhau, để tiện cho quá trình lựa chọn và lắp đặt, dây nhảy quang được phân thành các loại:

Dây nhảy quang sợi đơn (simplex)

 Dây nhảy quang sợi đôi (duplex). 

Ngoài ra còn có dây nhảy quang 12 sợi, 24 sợi và 48 sợi

4. Thông số kỹ thuật : 
Dây nhảy quang multimode thường là màu cam (OM1 hoặc OM2), Aqua (OM3) hoặc Violet (OM4) (mặc dù chúng ta có thể làm cho họ trong các màu sắc khác) và sợi là 3.0mm đường kính cho ST, SC, và FC, còn 2.0mm nếu cáp có đầu LC hoặc MTRJ. với lớp vỏ PVC hoặc chống cháy (LSZH) được sản xuất trên dây truyền công nghệ hiện đại.

5. Nhu cầu sử dụng dây nhảy quang hiện nay

Với những nhu cầu riêng mà khách hàng có thể lựa chọn cho mình những sản phẩm thích hợp nhất. Với những thông tin hữu ích mà chúng tôi cũng cấp, mong rằng khách hàng có thể lựa chọn cho mình loại dây nhảy quang phù hợp với nhu cầu.

Bên cạnh đó, nếu khách hàng có nhu cầu đặt hàng dây nhảy quang multi-mode với độ dài ngắn khác nhau thì hãy liên hệ ngay với chúng tôi để được tư vấn hợp lí. Chúng tôi sẽ giải quyết mọi thắc mắc của khách hàng, phục vụ tận tình nhất. Chúng tôi cam đoan mang lại cho khách hàng những sản phẩm uy tín, chất lượng cao, nguồn gốc xuất xứ rõ ràng. 

Trên đây là một vài thông tin cơ bản về dây nhảy quang multimode, để biết thêm thông tin cụ thể về loại sản phẩm này, hãy liên hệ với chúng tôi nhé.

Công ty Viễn Thông Tuấn Linh
Số 15 Hoàng Đạo Thành, Kim Giang, Thanh Xuân, Hà Nội
Số điện thoại: 0904.990022 - 04.2242.5522
Facebook:https://www.facebook.com/ctytuanlinh
Email: tuanlinhpc44@gmail.com
Facebook Tuấn Linh Telecom Zalo Tuấn Linh Telecom Messenger Tuấn Linh Telecom 0904990022