Sử dụng dây nhảy quang Multimode hiệu quả sẽ rất tốt cho hệ thống mạng

Còn hàng

Liên hệ

Dây nhảy quang nói chung và dây nhảy quang Multimode nói riêng là thành phần không thể thiếu trong các hệ thống mạng. Dây nhảy quang Multi-Mode được sử dụng làm cầu nối giữa các liên kết mạng quang, kết nối giữa các ODF quang, tủ phối, các thiết bị truyền dẫn với nhau. Đây là sản phẩm không thể thiếu khi kết hợp với các thiết bị truyền phát internet Bài viết ngắn sau đây cho chúng ta thất việc sử dụng dây nhảy quang Multimode hiệu quả sẽ rất tốt cho hệ thống mạng hiện nay. Sản phẩm này mang lại sự tiện lợi cho người sử dụng hệ thống mạng quang. Được ứng dụng rộng rãi trong CATV, Lan, Metro, Fiber Optic Transducer, Fiber Optic Telecommunication System, Fiber Optic Access Network, Fiber 0ptic Data Transmission, Test Equipment, Active Device Termination… Có các kiểu tiếp xúc các đầu nối theo dạng APC hay UPC. Tùy thuộc vào từng nhu cầu sử dụng của từng khách hàng mà hoàn toàn có thể chọn chiều dài của dây cho phù hợp như: 3m, 5m hay 10m, 20m… Là một đoạn cáp quang Multi-Mode MM 50/125, MM62,5/125um có sợi dây màu da cam. Dây có các loại như sợi đơn gọi là simplex và sợi đôi gọi là duplex. Loại này 2 đầu được gắn sẵn đầu kết nối như SC, FC hay ST, LC Dây nhảy quang multi-mode thông dụng hiện nay: Ngày nay, một số nhà thi công thường chọn dây dựa trên yếu tố chi phí thấp, ưu tiên chọn loại dây rẻ tiền hơn. Tuy nhiên, việc lựa chọn này lại dẫn đến những tác động tiêu cực: dây kém chất lượng, hệ thống không đáp ứng được yêu cầu về hiệu suất, suy hao, nhiễu, hoặc nguy hiểm hơn, có thể gây lỗi tất cả toàn hệ thống. Khi đó chi phí bỏ ra khắc phục sửa lỗi còn cao hơn chi phí ban đầu bỏ ra để mua sản phẩm chính hãng. Để lựa chọn dây nhảy quang các loại đạt chuẩn, nhà thi công có thể cân nhắc giữa hiệu quả chi phí thấp trước mắt và hiệu quả hoạt động lâu dài của hệ thống mạng. • Đầu tiên là dây nhảy quang Multi-Mode OM2 cấu tạo từ đầu LC/PC - LC/PC,… • Tiếp theo là loại sợi cáp đầu LC/PC - SC/PC. OM3 • Loại Multimode SC/UPC - LC/UPC • Loại Multimode ST/UPC - LC/UPC • Loại Multimode ST/UPC - LC/UPC • Cuối cùng là loại dây nhảy quang Multi-mode cấu tạo từ đầu SC/PC - SC/PC cũng là một trong những loại thông dụng. Để lựa chọn được sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình, quý khách hàng nên tìm đến TL telecom để được tư vấn với nhu cầu của quý khách hàng. Công ty Tuấn Linh luôn tự hào là một trong những địa chỉ tin cậy của nhiều khách hàng viễn thông lâu năm. Quý khách vui lòng liên hệ để chúng tôi được tư vấn và gửi báo giá cụ thể. Sự tin tưởng của quý khách hàng chính là cơ hội mở rộng thị trường của công ty Tuấn Linh, hân hạnh được phục vụ. Chúng tôi ở đây Công ty Viễn Thông Tuấn Linh Số 15 Hoàng Đạo Thành,Kim Giang, Thanh Xuân, Hà Nội Số điện thoại: 0916.955.988 - 024.2242.5522 Facebook: https://www.facebook.com/ctytuanlinh Email: thietbivienthong247@gmail.com

Dây nhảy quang nói chung và dây nhảy quang Multimode  nói riêng là thành phần không thể thiếu trong các hệ thống mạng. Dây nhảy quang Multi-Mode được sử dụng làm cầu nối giữa các liên kết mạng quang, kết nối giữa các ODF quang, tủ phối, các thiết bị truyền dẫn với nhau. Đây là sản phẩm không thể thiếu khi kết hợp với các thiết bị truyền phát internet

Bài viết ngắn sau đây cho chúng ta thất việc sử dụng dây nhảy quang Multimode hiệu quả sẽ rất tốt cho hệ thống mạng hiện nay.

Sản phẩm này mang lại sự tiện lợi cho người sử dụng hệ thống mạng quang. Được ứng dụng rộng rãi trong CATV, Lan, Metro, Fiber Optic Transducer, Fiber Optic Telecommunication System, Fiber Optic Access Network, Fiber 0ptic Data Transmission, Test Equipment, Active Device Termination…

Có các kiểu tiếp xúc các đầu nối theo dạng APC hay UPC. Tùy thuộc vào từng nhu cầu sử dụng của từng khách hàng mà hoàn toàn có thể chọn chiều dài của dây cho phù hợp như: 3m, 5m hay 10m, 20m…

Là một đoạn cáp quang Multi-Mode MM 50/125, MM62,5/125um có sợi dây màu da cam. Dây có các loại như sợi đơn gọi là simplex và sợi đôi gọi là duplex. Loại này 2 đầu được gắn sẵn đầu kết nối như SC, FC hay ST, LC

Dây nhảy quang multi-mode thông dụng hiện nay:

Ngày nay, một số nhà thi công thường chọn dây dựa trên yếu tố chi phí thấp, ưu tiên chọn loại dây rẻ tiền hơn. Tuy nhiên, việc lựa chọn  này lại dẫn đến những tác động tiêu cực: dây kém chất lượng, hệ thống không đáp ứng được yêu cầu về hiệu suất, suy hao, nhiễu, hoặc nguy hiểm hơn, có thể gây lỗi tất cả toàn hệ thống. Khi đó chi phí bỏ ra khắc phục sửa lỗi còn cao hơn chi phí ban đầu bỏ ra để mua sản phẩm chính hãng. Để lựa chọn dây nhảy quang các loại đạt chuẩn, nhà thi công có thể cân nhắc giữa hiệu quả chi phí thấp trước mắt và hiệu quả hoạt động lâu dài của hệ thống mạng.

• Đầu tiên là dây nhảy quang Multi-Mode OM2 cấu tạo từ đầu LC/PC - LC/PC,…

• Tiếp theo là loại sợi cáp đầu LC/PC - SC/PC. OM3

• Loại Multimode SC/UPC - LC/UPC

• Loại Multimode ST/UPC - LC/UPC

 

• Loại Multimode ST/UPC - LC/UPC

• Cuối cùng là loại dây nhảy quang Multi-mode cấu tạo từ đầu SC/PC - SC/PC cũng là một trong những loại thông dụng.

Để lựa chọn được sản phẩm phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình, quý khách hàng nên tìm đến TL telecom để được tư vấn với nhu cầu của quý khách hàng. Công ty Tuấn Linh luôn tự hào là một trong những địa chỉ tin cậy của nhiều khách hàng viễn thông lâu năm. 

Quý khách vui lòng liên hệ để chúng tôi được tư vấn và gửi báo giá cụ thể. Sự tin tưởng của quý khách hàng chính là cơ hội mở rộng thị trường của công ty Tuấn Linh, hân hạnh được phục vụ.

 

Chúng tôi ở đây
Công ty Viễn Thông Tuấn Linh
Số 15 Hoàng Đạo Thành,Kim Giang, Thanh Xuân, Hà Nội
Số điện thoại: 0916.955.988 - 024.2242.5522
Facebook:https://www.facebook.com/ctytuanlinh
Email:thietbivienthong247@gmail.com

Facebook Tuấn Linh Telecom Zalo Tuấn Linh Telecom Messenger Tuấn Linh Telecom 0904990022