Một số gợi ý khi chọn mua dây nhảy quang

Còn hàng

Liên hệ

Dây nhảy quang hay còn gọi theo tiếng anh là fiber optic pathcord được hiểu như đoạn cáp quang có công dụng dùng để kết nối quang giữa các liên kết mạng quang: ⇒ Kết nối giữa các hộp phối quang ODF ⇒ Kết nối với các thiết bị converter quang ⇒ Giữa các thiết bị truyền dẫn quang với nhau Hiện nay nhu cầu sử dụng dây nhảy quang đang ngày càng tăng cao, bạn có chắc dây nhảy quang mình đang sử dụng là tốt? Để có thể sử dụng các loại dây nhảy quang chất lượng cao đáp ứng được các nhu cầu công việc, hãy cùng công ty Tuấn Linh tìm hiểu một vài những tiêu chí cơ bản giúp bạn có sự lựa chọn dây nhảy quang chính xác hơn, chúng tôi xin cung cấp một số gợi ý để các bạn có thể chọn mua dây nhảy phù hợp. >>> Xem thêm các sản phẩm về nhảy quang Simplex >>> Xem thêm các sản phẩm về dây nhảy quang Duplex 1. Xác định nhu cầu sử dụng dây nhảy quang Dây nhảy quang được sử dụng để làm cầu nối , truyền tín hiệu giữa các thiết bị chuyển đổi trong mạng quang.Để mua đúng loại dây như nhu cầu sử dụng các bạn nên xác định xem hệ thống,thiết bị bạn sử dụng là gì? Thường thì sẽ là multimode hoặc Singlemode. Bạn cũng cần xác định loại đầu cắm vào các thiết bị là đầu nào? Ví dụ: Với các kết nối giữa Hộp phối quang với bộ chuyển đổi chúng ta sẽ sử dụng dây nhảy quang các đầu SC, FC (2 loại phổ biến), với các thiết bị khác như module và Switch mạng thì sẽ sử dụng loại đầu LC để kết nối Module và Switch. 2. Đặc điểm của dây nhảy quang Chiều dài của nó không giới hạn và đã được bấm sẵn 2 đầu kết nối (conector) Hiện nay có rất nhiều loại dây nhảy và đầu kết nối khác nhau, do vậy là người tiêu dùng thông minh bạn nên lựa chọn mua dây nhảy quang tương thích với các sản phẩm đã sẵn có của mình. Các loại dây nhảy quang phổ biến được chia theo các đặc điểm sau: a. Theo chủng loại cáp quang: bạn cần kết nối đa mode (multi-mode) hay đơn mode (single-mode). b. Theo số sợi: Sợi đơn hay sợi đôi? Nếu bạn chỉ dùng đơn giản cho các hoạt động lên mạng internet hàng ngày hoặc công ty kinh doanh thì không cần mua loại có quá nhiều sợi. Với các nhà cung cấp dịch vụ viễn thông, trung tâm truyền dẫn hay trung tâm dữ liệu thì sẽ cần loại dây nhảy quang chống cháy với nhiều sợi hơn: 12 sợi, 24 sợi, 48 sợi. c. Theo đầu kết nối: 2 đầu SC, 2 đầu LC, 2 đầu FC, 2 đầu ST, MU, MT –RJ hoặc 1 dầu SC – 1 đầu FC… 3. Một số gợi ý cần nhớ khi mua dây nhảy quang Cách nhận biết các đầu kết nối quang (optical connector): SC: đầu vuông lớn LC: đầu vuông nhỏ FC: đầu tròn vặn ST: đầu tròn gài Mua dây nhảy quang chất lượng tại TL TELECOM Một số loại phổ biến: SC/PC to SC/PC, Simplex/Duplex, 5m, Singlemode/Multimode SC/PC to LC/PC, Simplex/Duplex, 5m, Singlemode/Multimode FC/PC to SC/PC, Simplex/Duplex, 5m, Singlemode/Multimode 4. Mua dây nhảy quang ở đâu chất lượng? Nhiều năm qua, công ty TNHH đầu tư thương mại Tuấn Linh chuyên cung cấp các sản phẩm dây nhảy cáp quang, thiết bị công nghệ thông tin, ... Mong rằng những thông tin mà Tuấn Linh đưa ra trên đây là những thông tin thực sự bổ ích giúp quý khách hàng chọn mua được dây nhảy quang ưng ý nhất tại công ty. Ngoài những kích thước chuẩn như trên công ty TNHH đầu tư TM Tuấn Linh chúng tôi còn nhận đặt hàng dây nhảy cáp quang theo yêu cầu của khách hàng,. Khi có nhu cầu về mua dây nhảy quang quý khách vui lòng liên hệ để chúng tôi được tư vấn và gửi báo giá cụ thể. Sự tin tưởng của quý khách hàng chính là cơ hội mở rộng thị trường của công ty Tuấn Linh, hân hạnh được phục vụ. Chúng tôi ở đây Công ty Viễn Thông Tuấn Linh Số 15 Hoàng Đạo Thành,Kim Giang, Thanh Xuân, Hà Nội Số điện thoại: 0916.955.988 - 024.2242.5522 Facebook: https://www.facebook.com/ctytuanlinh Email: thietbivienthong247@gmail.com

Dây nhảy quang hay còn gọi theo tiếng anh là fiber optic pathcord được hiểu như đoạn cáp quang có công dụng dùng để kết nối quang giữa các liên kết mạng quang:

⇒ Kết nối giữa các hộp phối quang ODF

⇒ Kết nối với các thiết bị converter quang

⇒ Giữa các thiết bị truyền dẫn quang với nhau

Hiện nay nhu cầu sử dụng dây nhảy quang đang ngày càng tăng cao, bạn có chắc dây nhảy quang mình đang sử dụng là tốt? Để có thể sử dụng các loại dây nhảy quang chất lượng cao đáp ứng được các nhu cầu công việc, hãy cùng công ty Tuấn Linh tìm hiểu một vài những tiêu chí cơ bản giúp bạn có sự lựa chọn dây nhảy quang chính xác hơn, chúng tôi xin cung cấp một số gợi ý để các bạn có thể chọn mua dây nhảy phù hợp.

>>> Xem thêm các sản phẩm về nhảy quang Simplex

>>> Xem thêm các sản phẩm về dây nhảy quang Duplex

1. Xác định nhu cầu sử dụng dây nhảy quang

Dây nhảy quang được sử dụng để làm cầu nối , truyền tín hiệu giữa các thiết bị chuyển đổi trong mạng quang.Để mua đúng loại dây như nhu cầu sử dụng các bạn nên xác định xem hệ thống,thiết bị bạn sử dụng là gì? Thường thì sẽ là multimode hoặc Singlemode. Bạn cũng cần xác định loại đầu cắm vào các thiết bị là đầu nào?

Ví dụ: Với các kết nối giữa Hộp phối quang với bộ chuyển đổi chúng ta sẽ sử dụng dây nhảy quang các đầu SC, FC (2 loại phổ biến), với các thiết bị khác như module và Switch mạng thì sẽ sử dụng loại đầu LC để kết nối Module và Switch.

2. Đặc điểm của dây nhảy quang

Chiều dài của nó không giới hạn và đã được bấm sẵn 2 đầu kết nối (conector)

Hiện nay có rất nhiều loại dây nhảy và đầu kết nối khác nhau, do vậy là người tiêu dùng thông minh bạn nên lựa chọn mua dây nhảy quang tương thích với các sản phẩm đã sẵn có của mình.

Các loại dây nhảy quang phổ biến được chia theo các đặc điểm sau:

a. Theo chủng loại cáp quang: bạn cần kết nối đa mode (multi-mode) hay đơn mode (single-mode).

b. Theo số sợi: Sợi đơn hay sợi đôi? Nếu bạn chỉ dùng đơn giản cho các hoạt động lên mạng internet hàng ngày hoặc công ty kinh doanh thì không cần mua loại có quá nhiều sợi.

Với các nhà cung cấp dịch vụ viễn thông, trung tâm truyền dẫn hay trung tâm dữ liệu thì sẽ cần loại dây nhảy quang chống cháy với nhiều sợi hơn: 12 sợi, 24 sợi, 48 sợi.

c. Theo đầu kết nối: 2 đầu SC, 2 đầu LC, 2 đầu FC, 2 đầu ST, MU, MT –RJ hoặc 1 dầu SC – 1 đầu FC…

3. Một số gợi ý cần nhớ khi mua dây nhảy quang

Cách nhận biết các đầu kết nối quang (optical connector):
SC: đầu vuông lớn


LC: đầu vuông nhỏ


FC: đầu tròn vặn


ST: đầu tròn gài

Mua dây nhảy quang chất lượng tại TL TELECOM


Một số loại phổ biến:

SC/PC to SC/PC, Simplex/Duplex, 5m, Singlemode/Multimode
SC/PC to LC/PC, Simplex/Duplex, 5m, Singlemode/Multimode
FC/PC to SC/PC, Simplex/Duplex, 5m, Singlemode/Multimode

 

4. Mua dây nhảy quang ở đâu chất lượng?
Nhiều năm qua, công ty TNHH đầu tư thương mại Tuấn Linh chuyên cung cấp các sản phẩm dây nhảy cáp quang, thiết bị công nghệ thông tin, ...

Mong rằng những thông tin mà Tuấn Linh đưa ra trên đây là những thông tin thực sự bổ ích giúp quý khách hàng chọn mua được dây nhảy quang ưng ý nhất tại công ty.

Ngoài những kích thước chuẩn như trên công ty TNHH đầu tư TM Tuấn Linh chúng tôi còn nhận đặt hàng dây nhảy cáp quang theo yêu cầu của khách hàng,.

Khi có nhu cầu về mua dây nhảy quang quý khách vui lòng liên hệ để chúng tôi được tư vấn và gửi báo giá cụ thể. Sự tin tưởng của quý khách hàng chính là cơ hội mở rộng thị trường của công ty Tuấn Linh, hân hạnh được phục vụ.

 

Chúng tôi ở đây
Công ty Viễn Thông Tuấn Linh
Số 15 Hoàng Đạo Thành,Kim Giang, Thanh Xuân, Hà Nội
Số điện thoại: 0916.955.988 - 024.2242.5522
Facebook:https://www.facebook.com/ctytuanlinh
Email:thietbivienthong247@gmail.com

Facebook Tuấn Linh Telecom Zalo Tuấn Linh Telecom Messenger Tuấn Linh Telecom 0904990022