Giải pháp Module quang SFP, tính năng và công dụng ra sao?

Còn hàng

Liên hệ

Giải pháp Module quang SFP, tính năng và công dụng ra sao? Hiện nay khi các thiết bị ra đời chúng sẽ kéo theo các thiết bị khác đi kèm để kết nối tạo thành một thể thống nhất và tạo ra một mạng lưới khép kín và hôm nay chúng tôi xin giới thiệu đến các bạn thiết bị Module quang một trong những thiết bị không thể thiếu trong hệ thống mạng viễn thông, vậy thiết bị này hoạt động như thế nào và chúng có bao nhiêu loại xin mời các bạn tham khảo bài viết ngắn sau đây. 1. Module quang là gì và ứng dụng của Module quang ? Thiết bị này còn gọi là Module SFP và thường đóng vai trò là thiết bị thu phát. Nó có kích thước rất nhỏ gọn vàđược ứng dụng trong viễn thông và truyền dữ liệu. Module được thiết kế gồm một đầu có thể gắn với các thiết bị mạng như router, switch, ...đầu còn lại có thể gắn với đồng hoặc cáp quang. Khi đã lắp đặt hoàn thiện, thiết bị dùng để hỗ trợ các chuẩn Gigabit Ethernet, SONET cũng như các đường truyền khác. 2. Phân loại Module SFP SFP module bao gồm rất nhiều loại và được phân chia thành các loại module quang dựa trên các tiêu chí như tốc độ, số lượng sợi quang hoặc loại cáp quang. Về tốc độ, bạn có thể tùy chọn SFP module tốc độ 155M (10/100Mbps ), tốc độ 1.25G (1000Mbps) hay SDH(STM-1, STM-4, STM-16) có khả năng tương thích với các chuẩn với IEEE 802.3u 100Base-SX, 100Base-LX, 100Base-ZX. mode ). Hoặc có thể lựa chọn các Module SFP dựa trên số sợi quang là 2 sợi hoặc 1 sợi tương ứng với loại cáp quang đa mốt ( multi mode ) hay đơn mốt ( single mode ) tuỳ theo ứng dụng của Module quang đó. 3. Chức năng và hoạt động của Module quang SFP Trên thị trường có các loại Module quang khác nhau nhưng đều có chung chức năng DDM rất được quan tâm. Đây là chức năng đóng vai trò giám sát và quản lý các thông tin quan trọng liên quan đến quá trình truyền và tiếp nhận tín hiệu khi hệ thống mạng hoạt đông. Điều này giúp người dùng nhanh chóng phát hiện và xử lý kịp thời các lỗi phát sinh nếu có. Công nghệ chuẩn đoán kỹ thuật số giúp theo dõi nhiệt độ các module SFP, và công suất máy phát đang dùng kèm theo. Thông thường, đầu ra của các giá trị vật chất của từng tham số là một điện áp tương tự hoặc hiện tại từ trở kháng khuếch đại Trans, trình điều khiển laser, hoặc các bộ khuếch đại sau đó. ADC sẽ được sử dụng để số hóa mọi giá trị vật chất cần nhận biết. Đối với giá trị số hóa thì một vi điều khiển có thể sau đó hoặc là xử lý dữ liệu như là một phần của một vòng điều khiển, hoặc kích hoạt báo động khi cần, hoặc chỉ ghi lại các dữ liệu vào một đăng ký cụ thể dễ dàng kiểm soát và tuỳ theo ứng dụng của Module quang . Trên đây là một số thông tin về đặc điểm của module quang. Công ty Tuấn Linh có các loại tuỳ theo ứng dụng của Module quang khác nhau các loại với nhiều chủng loại cho khách hàng lựa chọn. Nếu cần tư vấn thêm chi tiết về các thiết bị quang, các bạn vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi để nhận được những thông tin chính xác và nhanh chóng nhất ! Hãy liên hệ ngay với chúng tôi để được tư vấn và gửi báo giá cụ thể. Sự tin tưởng của quý khách hàng chính là cơ hội mở rộng thị trường của công ty Tuấn Linh, hân hạnh được phục vụ. Công ty Viễn Thông Tuấn Linh Số 15 Hoàng Đạo Thành, Kim Giang, Thanh Xuân, Hà Nội Số điện thoại: 0916955988 - 04.2242.5522 Facebook: https://www.facebook.com/ctytuanlinh Email: tuanlinhpc44@gmail.com

Giải pháp Module quang SFP, tính năng và công dụng ra sao?

Hiện nay khi các thiết bị ra đời chúng sẽ kéo theo các thiết bị khác đi kèm để kết nối tạo thành một thể thống nhất và tạo ra một mạng lưới khép kín và hôm nay chúng tôi xin giới thiệu đến các bạn thiết bị Module quang một trong những thiết bị không thể thiếu trong hệ thống mạng viễn thông, vậy thiết bị này hoạt động như thế nào và chúng có bao nhiêu loại xin mời các bạn tham khảo bài viết ngắn sau đây. 

1. Module quang là gì và ứng dụng của Module quang ?

Thiết bị này còn gọi là Module SFP và thường đóng vai trò là thiết bị thu phát. Nó có kích thước rất nhỏ gọn vàđược ứng dụng trong viễn thông và truyền dữ liệu. Module được thiết kế gồm một đầu có thể gắn với các thiết bị mạng như router, switch, ...đầu còn lại có thể gắn với đồng hoặc cáp quang. Khi đã lắp đặt hoàn thiện, thiết bị dùng để hỗ trợ các chuẩn Gigabit Ethernet, SONET cũng như các đường truyền khác.

2. Phân loại Module SFP

SFP module bao gồm rất nhiều loại và được phân chia thành các loại module quang dựa trên các tiêu chí như tốc độ, số lượng sợi quang hoặc loại cáp quang.

Về tốc độ, bạn có thể tùy chọn SFP module tốc độ 155M (10/100Mbps ), tốc độ 1.25G (1000Mbps) hay SDH(STM-1, STM-4, STM-16) có khả năng tương thích với các chuẩn với IEEE 802.3u 100Base-SX, 100Base-LX, 100Base-ZX. mode ). Hoặc có thể lựa chọn các Module SFP dựa trên số sợi quang là 2 sợi hoặc 1 sợi tương ứng với loại cáp quang đa mốt ( multi mode ) hay đơn mốt ( single mode ) tuỳ theo ứng dụng của Module quang đó.

3. Chức năng và hoạt động của Module quang SFP

Trên thị trường có các loại Module quang khác nhau nhưng đều có chung chức năng DDM rất được quan tâm. Đây là chức năng đóng vai trò giám sát và quản lý các thông tin quan trọng liên quan đến quá trình truyền và tiếp nhận tín hiệu khi hệ thống mạng hoạt đông. Điều này giúp người dùng nhanh chóng phát hiện và xử lý kịp thời các lỗi phát sinh nếu có.

Công nghệ chuẩn đoán kỹ thuật số giúp theo dõi nhiệt độ các module SFP, và công suất máy phát đang dùng kèm theo. Thông thường, đầu ra của các giá trị vật chất của từng tham số là một điện áp tương tự hoặc hiện tại từ trở kháng khuếch đại Trans, trình điều khiển laser, hoặc các bộ khuếch đại sau đó. ADC sẽ được sử dụng để số hóa mọi giá trị vật chất cần nhận biết. Đối với giá trị số hóa thì một vi điều khiển có thể sau đó hoặc là xử lý dữ liệu như là một phần của một vòng điều khiển, hoặc kích hoạt báo động khi cần, hoặc chỉ ghi lại các dữ liệu vào một đăng ký cụ thể dễ dàng kiểm soát và tuỳ theo ứng dụng của Module quang .

Trên đây là một số thông tin về đặc điểm của module quang. Công ty Tuấn Linh có các loại tuỳ theo ứng dụng của Module quang khác nhau  các loại với nhiều chủng loại cho khách hàng lựa chọn. Nếu cần tư vấn thêm chi tiết về các thiết bị quang, các bạn vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi để nhận được những thông tin chính xác và nhanh chóng nhất !

Hãy liên hệ ngay với chúng tôi để được tư vấn và gửi báo giá cụ thể. Sự tin tưởng của quý khách hàng chính là cơ hội mở rộng thị trường của công ty Tuấn Linh, hân hạnh được phục vụ.

Công ty Viễn Thông Tuấn Linh
Số 15 Hoàng Đạo Thành, Kim Giang, Thanh Xuân, Hà Nội
Số điện thoại: 0916955988 - 04.2242.5522
Facebook:https://www.facebook.com/ctytuanlinh
Email: tuanlinhpc44@gmail.com

 

Facebook Tuấn Linh Telecom Zalo Tuấn Linh Telecom Messenger Tuấn Linh Telecom 0904990022