Các loại Module quang phổ biến nhất thị trường toàn quốc

Còn hàng

Liên hệ

Với tính năng ưu việt, Module quang dần dần phổ biến trên thị trường với nhiều chủng loại khác nhau, để sử dụng thiết bị này hiệu quả bạn cần hiểu rõ công dụng của từng loại. Bài viết ngắn sau, Công ty Tuấn Linh xin giới thiệu tới các bạn về các loại Module quang phổ biến nhất thị trường toàn quốc hiện nay. Mô tả Module quang Là thiết bị nhỏ gọn với kích thước gồm chiều dài chỉ khoảng 6cm chiều rộng hơn 1cm được làm bằng chất liệu inox nên rất sáng, bên trong bao gồm một bo mạch điện tử có nhiệm vụ thu và phát tín hiệu. Hình ảnh : Module quang Với hai đầu dùng trong việc kết nối đầu thứ nhất dùng để kết nối với các thiết bị như: Switch , Router , converter quang, …. Đầu thứ hai dùng để kết nối với hệ thống mạng cáp quang hoặc đồng có hai kiểu kết nối một sợi đơn hoặc hai sơi đôi. Là một giao thức được thiết kế với hệ thống cổng là khe cắm đạt chuẩn SFP , mỗi một module quang đều có 2 đầu một gắn với các thiết bị Router , Switch….và đầu còn lại gắn với hệ thống mạng cáp đồng hoặc quang đều được. Mỗi module quang có thể truyền dữ liệu trong khoảng cách lên đến 140km. Các loại Module quang phổ biến hiện nay Module GLC-FE-100FX 155M: Đặc điểm bước sóng quang: 850nm / 1310nm, thiết bị cho phép tương thích với switch Cisco, 3Com,... Module GLC-FE-100LX SFP Singlemode, 100/155Mbps: Có tốc độ truyền lên tới 155Mbps với bước sóng quang: 1310nm. Sử dụng loại cáp : Singlemode. Khoảng cách truyền của nó lên tới 10 ~ 80Km và tương thích với hầu hết các loại switch quang. Module GLC-LH-SM SFP Singlemode, 1.25Gbps: Có tốc độ truyền lên tới 1.25Gbps, và bước sóng quang: 1310nm / 1550nm; loại cáp sử dụng là Singlemode; Thiết bị có khoảng cách truyền lên tới 10Km ~ 80Km và tương thích với các loại switch quang hiện nay Module GLC-SX-MM SFP Multimode, 1.25Gbps: Tốc độ truyền lên tới 1.25Gbps; Bước sóng quang là 1310nm; Loại cáp sử dụng là Multimode; Khoảng cách truyền lên tới 10Km ~ Module Finisar 10Gbps 40km 2F SM Multi-Rate SFP+: Đạt tốc độ truyền dữ liệu từ 3.1Gbps đến 11.3Gbps đồng thời hỗ trợ tháo lắp nóng thiết bị và tích hợp chức năng chuẩn đoán điện tử. Thiết bị hoạt động ở bước sóng 1550nm có cổng kết nối LC Duplex và khoảng cách truyền tối đa 40km. Module Finisar 10Gbps 10km 2F SM SFP+: Có tốc độ truyền dữ liệu lên đến 10.5Gb/s. Hỗ trợ tháo lắp nóng thiết bị. đồng thời tích hợp chức năng chuẩn đoán điện tử. Hoạt động ở bước sóng 1310nm và có cổng kết nối LC Duplex. Module quang Finisar 10Gbps 220m 2F MM SFP+: Có tốc độ truyền dữ liệu lên đến 10.3Gb/s và hoạt động ở bước sóng 1310nm. Module Finisar 2,67Gb 80km 1550nm 2F SFP: Có tốc độ truyền dữ liệu hai hướng lên đến 2,67Gb/s và hoạt động ở bước sóng 1550nm. Đặc biệt có độ trễ thấp. Chúng tôi cung cấp các loại Module quang thế hệ mới cùng với đó là nhiều thiết bị điện quang đi kèm như dây nhảy, hộp phối, dây nối đảm bảo sản phẩm chính hãng, chất lượng tốt nhất ! Nếu quý khách có nhu cầu về lắp đặt hệ thống viễn thông hoặc có những thắc mắc về thiết bị điện quang, vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi để nhận được tư vấn cụ thể nhất. Chúng tôi ở đây Công ty Viễn Thông Tuấn Linh Số 15 Hoàng Đạo Thành,Kim Giang, Thanh Xuân, Hà Nội Số điện thoại: 0904.990022 - 024.2242.5522 Facebook: https://www.facebook.com/ctytuanlinh Email: thietbivienthong247@gmail.com

Với tính năng ưu việt, Module quang dần dần phổ biến trên thị trường với nhiều chủng loại khác nhau, để sử dụng thiết bị này hiệu quả bạn cần hiểu rõ công dụng của từng loại. Bài viết ngắn sau, Công ty Tuấn Linh xin giới thiệu tới các bạn về các loại Module quang phổ biến nhất thị trường toàn quốc hiện nay.

Mô tả Module quang

Là thiết bị nhỏ gọn với kích thước gồm chiều dài chỉ khoảng 6cm chiều rộng hơn 1cm được làm bằng chất liệu inox nên rất sáng, bên trong bao gồm một bo mạch điện tử có nhiệm vụ thu và phát tín hiệu.
 

Hình ảnh : Module quang


Với hai đầu dùng trong việc kết nối đầu thứ nhất dùng để  kết nối với các thiết bị như: Switch , Router , converter quang, ….
Đầu thứ hai dùng để kết nối với hệ thống mạng cáp quang hoặc đồng có hai kiểu kết nối một sợi đơn hoặc hai sơi đôi.

Là một giao thức được thiết kế với hệ thống cổng là khe cắm đạt chuẩn SFP , mỗi một module quang đều có 2 đầu một gắn với các thiết bị Router , Switch….và đầu còn lại gắn với hệ thống mạng cáp đồng hoặc quang đều được.
Mỗi module quang có thể truyền dữ liệu trong khoảng cách lên đến 140km.

Các loại Module quang phổ biến hiện nay
 

Module GLC-FE-100FX 155M: Đặc điểm bước sóng quang: 850nm / 1310nm, thiết bị cho phép tương thích với switch Cisco, 3Com,...

 

Module GLC-FE-100LX SFP Singlemode, 100/155Mbps: Có tốc độ truyền lên tới 155Mbps với bước sóng quang: 1310nm. Sử dụng loại cáp : Singlemode. Khoảng cách truyền của nó lên tới 10 ~ 80Km và tương thích với hầu hết các loại switch quang.

 

Module GLC-LH-SM SFP Singlemode, 1.25Gbps: Có tốc độ truyền lên tới 1.25Gbps, và bước sóng quang: 1310nm / 1550nm; loại cáp sử dụng là Singlemode; Thiết bị có khoảng cách truyền lên tới 10Km ~ 80Km và tương thích với các loại switch quang hiện nay

 

Module GLC-SX-MM SFP Multimode, 1.25Gbps: Tốc độ truyền lên tới 1.25Gbps; Bước sóng quang là 1310nm; Loại cáp sử dụng là Multimode; Khoảng cách truyền lên tới 10Km ~

 

Module Finisar 10Gbps 40km 2F SM Multi-Rate SFP+: Đạt tốc độ truyền dữ liệu từ 3.1Gbps đến 11.3Gbps đồng thời hỗ trợ tháo lắp nóng thiết bị và tích hợp chức năng chuẩn đoán điện tử. Thiết bị hoạt động ở bước sóng 1550nm có cổng kết nối LC Duplex và khoảng cách truyền tối đa 40km.

 

Module Finisar 10Gbps 10km 2F SM SFP+: Có tốc độ truyền dữ liệu lên đến 10.5Gb/s. Hỗ trợ tháo lắp nóng thiết bị. đồng thời tích hợp chức năng chuẩn đoán điện tử. Hoạt động ở bước sóng 1310nm và có cổng kết nối LC Duplex.

 

Module quang Finisar 10Gbps 220m 2F MM SFP+: Có tốc độ truyền dữ liệu lên đến 10.3Gb/s và hoạt động ở bước sóng 1310nm.

 

Module Finisar 2,67Gb 80km 1550nm 2F SFP: Có tốc độ truyền dữ liệu hai hướng lên đến 2,67Gb/s và hoạt động ở bước sóng 1550nm. Đặc biệt có độ trễ thấp.

 

Chúng tôi cung cấp các loại Module quang thế hệ mới cùng với đó là nhiều thiết bị điện quang đi kèm như dây nhảy, hộp phối, dây nối đảm bảo sản phẩm chính hãng, chất lượng tốt nhất ! Nếu quý khách có nhu cầu về lắp đặt hệ thống viễn thông hoặc có những thắc mắc về thiết bị điện quang, vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi để nhận được tư vấn cụ thể nhất.

Chúng tôi ở đây
Công ty Viễn Thông Tuấn Linh
Số 15 Hoàng Đạo Thành,Kim Giang, Thanh Xuân, Hà Nội
Số điện thoại: 0904.990022 - 024.2242.5522
Facebook:https://www.facebook.com/ctytuanlinh
Email:thietbivienthong247@gmail.com

Facebook Tuấn Linh Telecom Zalo Tuấn Linh Telecom Messenger Tuấn Linh Telecom 0904990022